ผู้เขียน หัวข้อ: เหล่าไอ้เดือยแหลม จากซุ้มตีจริง ของ พี่วัญ  (อ่าน 3350 ครั้ง)

เอ โคราช

• Administrator
  • Hero Member
  • เคยซื้อไก่แล้วผิดหวัง ลองให้โอกาสผมดูสักครั้ง
        เริ่มจากเจตนาของผม ผมอยากให้ห้องนี้ไม่ทำให้เพื่อนๆเสียเวลาไปกับการเสาะเสวงหา และ ถูกหลอก ผมจึงเอาประสบการ์ณของผม และ เหล่าสายพันธุ์ที่ผมรู้จักมักคุ้นนำมาแนะนำให้เพื่อนๆเลย ไม่ต้องเสียเวลาหาแะเสี่ยงกัน เพราะเหล่ากอพวกนี้พี่ๆมันมีผลงานแล้วมีสนามจริงๆ และ นอกจากพี่ๆมันแล้ว ทั้งพ่อแม่มันก็มีผลงานกันมาแล้ว สายเลือดพวกนี้ได้มีการพัฒนา ต่อยอด และ พิสูจน์ผลงานจริงๆในสังเวียนจริงๆมาแล้ว

เริ่มจากเหล่าแรก คือ เจ้าเดือยแหลม

สังกัด ซุ้มพี่วัญ

สายพันธุ์ พม่าลูกผสม

เอกลักษณ์ของเหล่า เจ้าเดือยแหลม- ใช้ตอจัด แม่นแผลหู ชอบตีไก่เชิง โดยเฉพาะพวกหัวล่างๆ

รายละเอียดของสายพันธุ์ 

เจ้าเดือยแหลม เป็นไก่ลูกผสม ที่เกิดจาก พม่าโยกล่างม้าล่อสั้นสลับยาว สีสาที่มีชื่อว่าเจ้าสา 5 ไฟร์ กินเงินเดิมพัน สนามใหญ่ ๆ เช่น หนองกก ( เก่า ) จักราช สวนเขียวมรกต  สะพานสูง กระโทก  ซึ่ง เป็นไก่ ที่มีลีลา และเพลงตี ที่ติดตาจนต้องย้ายที่ตีไปเรือย ๆ จนปลดระวาง ทำพ่อพันธุ์ และได้นำเข้าผสมกับแม่เดือย ที่ เป็น สายเก่าที่พัฒนา ใช้ชนเดิมพัน ที่พัฒนามานานหลายชั่วอายุไก่ ซึ่งมีความแม่น และ จิตใจที่เหนียวแน่นเป็นหลัก  บวกกับ ลีลา ของเจ้าสา 5 ไฟร์ จนกลายมาเป็นเจ้าเดิอยแหลม ซึ่งมีเอกลักษณ์ เดือยแหลม ตั้งแต่ เป็นไก่รุ่นจนได้ชื่อว่าเจ้าเดือยแหลม ซึ่งฉายแววเป็นไก่ เก่ง ตั้งแต่ ปล้ำ ซ้อม ไม่เคยจมอัน และ ไม่เคยเจ็บตัว จน

ไฟร์แรก   ออกชนที่ สำโรง ซึ่งเป็นไก่ซุ่มมากินแถว บ่อนเล็ก ประวัติคู่ชก เป็นไก่ก๋อยง่อนทุบหลังตี รุนแรงสถิติ 3 ไฟร์ ค่าตัว 30000 บาท ล่าสุด ชนะแบบตีนอน มาอย่างงดงามที่ สะพานสูง รุกเดิมพัน เราก่อนชน แต่ตกลงกัน ที่ข้างละหมื่นพัน มาไล่ต่อ หน้าซุ้ม 3-2   แถมเสมอของเราชัก + นอน  อีกต่างหาก แต่พอปล่อยหาง วิ่งเข้าหาเรามุดมัดปีกเราถอยแทงกลับมาเสมอไหน เสมอกันพักเดียว เราแทงหลังคอชักวิ่งเต็มสังเวียน กลับมาต่อ 2-1 3.1 หลังจากนั้น เราตีหัก ชักวิ่งอีก 3-4 ครั้ง ปลายยก หัก วิ่งร้อง ระฆังช่วยไว้ทัน พักให้น้ำ ไปดูบาดแผล คู่ต่อสู้ ตาปิดทั้งสองข้าง มีบาดแผล ยาวที่หลังคอคิ้ว และบริเวณหัวอีก หลายแผล เย็บรวม ๆ กันแล้ว เกือบ ๆ 30 เข็ม เข้ามา อัน 2 สู้อีกไม่นาน ก็แพ้

ไฟร์ 2   หลังจากไฟร์แรก พักได้ 2 อาทิตย์ ได้นำออกชนที่ ประสบโชค เจอคู่ต่อสู้เป็นพม่าลูกผสม เราเสียเปรียบรูปร่าง 3-2 คามือ เค้าไล่ต่อ หน้าซุ้ม 3-2 ชนเดิมพัน 44000 บาท สถิติคู่ชนชนมา 4 ไฟร์ ล่าสุด ชนะมาที่สนามชนไก่ คลองกลาง หรือ ที่พิมาย มาอย่างสวยงามมานัดนี้จึงมี คน ตามมาเล่นเยอะ เดิมพันไม่พอกันก็เลยมาไล่ต่อหน้าซุ้ม วางหางเจ้าเดือยแหลมตกเป็นรอง ทันที 3-2 สาดที ราคาขยับ จน ถึง2-1 3-1 หลังจากนั้นด้วยความแม่นประมาณนาทีที่ 8-9 เจ้าเดือยแหลมแทงหูจนเอียง พอต่ำมาเราย้ำ จนแพ้ ไปในนาทีที่ 17 ของยกแรก ได้เสียรวมกัน เป็นแสน จนมีคนเสนราคาให้ ถึง 80000 บาท แต่ไม่ขาย หลังจากนั้น ก็หลุดถ่าย ก็ได้ทำการ ผสม เข้ากับ แม่พันธุ์ หลัก หลายตัว จนเกิดป่วย เสียชีวิตลง ในที่สุด

คริปการชนของเจ้าเดือยแหลม

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=klx11Uk0BZ4" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=klx11Uk0BZ4</a>

เตรียมพบกับชุดน้องๆของเจ้าเดือยแหลมได้ในกระดานซื้อขายเร็วๆนี้ครับ  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2011, 08:56:31 PM โดย เอ โคราช »
ไม่มีที่สุดสำหรับการเพาะพัฒนาไก่ชน

lungphor

• สมาชิกไก่ชนลูกผสม
  • *
Re: เหล่าไอ้เดือยแหลม จากซุ้มตีจริง ของ พี่วัญ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 07:11:38 PM »
เจ้าเดือยแหลมเป็นไก่ที่ใช้ตอจัดมาก..ลุงผอชอบครับเคยโทรหาน้องเทวัญอยู่นานแล้ว..เป็นสายพันธุ์ที่น่านำไปต่อยอดสายแทง...
คอลัมม์นี้ ดีจัง สำหรับคนที่ไม่รู้จักจะได้เลือกเหล่ากอที่ดี สุดยอดครับน้องเอ..ลุงผอคงจะได้ใช้บริการสักแม่นะ.. 8)

เอ โคราช

• เคยซื้อไก่แล้วผิดหวัง ลองให้โอกาสผมดูสักครั้ง
Re: เหล่าไอ้เดือยแหลม จากซุ้มตีจริง ของ พี่วัญ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 08:15:49 PM »
เจ้าเดือยแหลมเป็นไก่ที่ใช้ตอจัดมาก..ลุงผอชอบครับเคยโทรหาน้องเทวัญอยู่นานแล้ว..เป็นสายพันธุ์ที่น่านำไปต่อยอดสายแทง...
คอลัมม์นี้ ดีจัง สำหรับคนที่ไม่รู้จักจะได้เลือกเหล่ากอที่ดี สุดยอดครับน้องเอ..ลุงผอคงจะได้ใช้บริการสักแม่นะ.. 8)

หวัดดีครับ ลุง ผอ ยินดีต้อนรับสู่บ้านลูกผสมอีกครั้งครับ สิ่งที่ผมทำก็คืออุดมการ์ณครับ อยากคัดหาสิ่งดีๆมานำเสนอให้เพื่อนๆ จะได้ไม่หลงเดินทางผิดครับ ผมเคยผิดหวังมาแล้วเยอะเยะมากมาย เรียนรู้จากความพลาดของตัวเอง พอได้มาถึงตรงนี้ผมก็เลยนำทางลัดมาเสนอให้เพื่อนๆครับ

ในส่วยสายนี้พี่วัญ กำลังนำไก่หนุ่มเกรด A ชุดน้องแท้ๆของเจ้าเดือยแหลม ใช้ตอเก่งๆ มานำเสนอเร็วๆนี้ครับ ล่าสุดได้ข่าวว่าปล้ำมาโชว์ตัวเดียวเลย อิอิอิ
ไม่มีที่สุดสำหรับการเพาะพัฒนาไก่ชน

วัญ โคราช

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 09:10:29 PM »
คลิปเก่าใช้ไม่ได้ครับ ถูกปิดบัญชีเอาคลิปเก่าแต่ ดัดแปลงใหม่ไปชมกันครับ

http://youtu.be/yuzb6ERRTyQ

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=yuzb6ERRTyQ" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=yuzb6ERRTyQ</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 10:14:00 PM โดย เอ โคราช »

ซุ้มโพธิ์สามต้น

• VIP KAI MEMBER
  • Sr. Member
  • *
  • ซุ้ม โพธิ์สามต้น
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 02:50:01 PM »
สุดยอดเลยครับพี่ชายเลี้ยงจริงชนจริงต้องแบบนี้ครับไม่ใช่เอาแต่คำพูดไม่มีเวลาเอาไปชนแบบผมแบบนี้มันไม่ใช่อิอิอิด่าตัวเองครับอิอิอิมีแต่พูดไม่มีเวลาเลี้ยงเอาไปชนสักทีอิอิอิ
ซุ้มโพธิ์สามต้น แม่คมเร็วแรง 0871046163 เบลล์
อยากรวยเลี้ยงไก่ชน  อยากจนไปชนไก่

ต๋องซุ้มกาแฟ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 09:59:46 PM »
สุดยอดมากเลยครับพี่เอตัวนี้ 8)

เอ โคราช

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 12:25:38 AM »
สุดยอดมากเลยครับพี่เอตัวนี้ 8)

เหล่านี้ผมชื่นชมเรื่องการใช้ตอมากๆเลยครับ มันถ่ายทอดได้ดีจริงๆครับ

ต.ปะหลาน

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 03:58:21 PM »
แล้วจะแบ่งไปต่อยอด ต้องติดต่อใคร ยังไง ครับ คุณเอ

เอ โคราช

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 07:52:17 PM »
            เดี๋ยวผมบอกพี่วัญ ให้คัดเอามาลงแบ่งปันให้พี่โต้งและเพื่อนๆในห้องซื้อขายครับ คอยติดตามในนั้นได้เลยครับ รายละเอียดก็คุยกับพี่วัญเค้าได้โดยตรงเลยครับ

ต.ปะหลาน

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 11:02:39 AM »
รับทราบครับผม  ;D